บริษัทที่ไปสมัครงานไว้โทรมาว่ารอเซ็นอนุมัติ มีโอกาสจะได้งานมั้ยคะ

คือบริษัทที่ไปสัมภาษณ์งานมาบอกว่าประมาณ 1 อาทิตย์จะทราบผลการสัมภาษณ์ แต่ผ่านมาเกือบเดือนถึงติดต่อกลับมา สอบถามวันเริ่มงานสามารถเริ่มงานได้เมื่อไร เราก็บอกไปว่าน่าจะ ประมาณวันที่ 21 ธันวา เค้าก็บอกอยากให้มาทันร่วมงานปีใหม่ของบริษัทในวันที่ 13 ธันวา เราก็เลยบอกว่าเร็วสุดน่าจะได้วันที่ 16 ธันวาค่ะ เค้าก็บอกว่าโอเค งั้นพี่จะทำเสนอให้ผู้บริหารเซ็น ภายในอาทิตย์นี้น่าจะทราบผล แล้วพี่จะโทรมาแจ้งอีกที(วันที่เค้าโทรมาเป็นวันพุธ)ซึ่งช่วงเย็นเค้าก็โทรมาอีกทีบอกว่าจะขอเช็คประวัติการทำงานขอเบอร์คนที่จะให้ข้อมูลได้ เราก็ให้เบอร์หัวหน้าไปเลย (ซึ่งยังไม่ได้เกริ่นให้หัวหน้าฟังเลยว่าแอบไปสมัครงานมา ความแตกก็คราวนี้ 555) เข้าวันพฤหัสเค้าก็โทรมาเช็คประวัติ แล้วก็เงียบไป จนวันศุกร์เราอึดอัดมากเพราะอยากทำงานที่นี่มาก เลยตัดสินใจโทรไปสอบถามว่าผลเป็นยังไงบ้างประมาณ 11 โมง พี่เค้าก็บอกว่าเรื่องผ่านหัวหน้างานและผู้จัดการฝ่ายแล้ว เหลือแต่คณะกรรมการบริหารค่าจ้างเซ็นอีกคนเดียว พี่เค้าก็บอกว่าทางพี่รับน้องแหละ แต่เหลือเซ็นอีกคนเดียวพี่รอสรุปเรื่องเงินเดือน เพราะเงินเดือนที่เรียกค่อนข้างสูง แล้วเดี๋ยวพี่โทรแจ้งให้น้องตัดสินใจเลยทีเดียวไม่เกินวันนี้ แต่พี่ว่าน่าจะผ่านแหละ เราก็บอกค่ะ แล้วก็รอยันเย็นก็ไม่เห็นเค้าโทรมา

อยากรู้ว่าที่เค้ายังไม่โทรมาคือ ผู้บริหารยังไม่เซ็น หรือไม่ผ่าน อ่ะค่ะ หนักใจมากๆเลย ช่วยไขข้อข้องใจทีค่ะ และมีโอกาสที่จะได้งานนี้มั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่