แนะนำเครื่องคิดเลข casio ที่ใช้สำหรับเรียนวิศวะทีค่ะ

ตอนนี้เครื่องคิดเลขที่ได้รับมรดกมาจากพี่เสียน่ะค่ะ เลยเล็งๆเครื่องใหม่ไว้ เครื่องเก่าที่ใช้เป็น  fx-991es
ที่มหาลัยรุ่นที่ใช้กันเยอะๆ ก้จะเป็น  fx-991es plus แต่ว่าเราว่ามันดูเหมือนๆกันไปหมด ไม่มีเอกลักษณ์เลย
เลยลองเล็งๆ Casio FX-85GT Plus ไว้
แต่ไม่รู้รุ่นนี้มี้ฟังก์ชั่นการใช้งานมันจะเหมือนกับ  fx-991es plus รึเปล่า
เลยจะขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำทีนะคะว่าจะซื้อ FX-85GT ดีหรือไม่ ชอบเพราะสีของรุ่นนี้มันมีให้เลือกเยอะดีด้วย ขอบคุณค่ะ
ปล.ขอโทษนะคะถ้าแท๊กมั่ว ไม่ทราบว่าจะแท๊กเรื่องอะไรบ้างดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่