[CR] [V a c a t i o n T i m e] พักผ่อนเล็กๆ @พรหมพิราม สวนน้ำรีสอร์ท พิดโลก

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องชาวพันทิปทุกคนนะครับ
วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์ไปเที่ยว ทริปเล็กๆ ของพวกเราในช่วงวันหยุด เสาร์-อาทิตย์

.

.
พร้อมแล้ว
.

.

________________________________เพี้ยนลุย________________________________

.

.

ซึ่งพวกเราอยากไปเที่ยวที่ใกล้ๆ สามารถเอารถไปกันเองได้
เพื่อนคนหนี่งในกลุ่ม จึงเสนอมาว่า สนใจไปเที่ยวสวนน้ำพรหมพิรามไหม???
(ก็เป็นสวนน้ำที่อยู่ใกล้ๆบ้านมัน แต่มันบอกว่ามันไม่รับรองนะ ว่าจะสวย จะสนุกรึเปล่า เพราะมันไม่ได้ไปมานานมากแล้ว555+)

พวกผมก็เลยตัดสินใจกันว่าจะไป !! เอาไงเอากัน ลองไปดู
ไหนๆก็ไปแล้ว ก็เลยถือโอกาสมาเขียนกระทู้แชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆในพันทิปได้ชมกัน

.

.

.

.

ออกเดินทาง
เม่าออกรถ

เส้นทางที่จะไปสวนน้ำพรหมพิรามนั้นไปได้หลายเส้นทาง
1.เริ่มจากในเมืองพิษณุโลกขับไปรถไปตามเส้นทาง

2.เดินทางด้วยรถไฟ โดยขึ้นรถไฟจากสถานีพิษณุโลก-หนองตม ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาที

**แต่ผมแนะนำว่าน่าจะมีรถส่วนตัวไปเองจะสะดวกกว่าครับ เพราะว่าจากสถานีรถไฟไปสวนน้ำ
ก็อยู่อีกห่างไกลอยู่เหมือนกันครับ ซึ่งแถวนั้นหารถรับจ้างยาก**

.

.
เม่าอ่านหนังสือพิมพ์

เดี่ยวมาต่อครับ
ชื่อสินค้า:   พรหมพิราม สวนน้ำรีสอร์ท
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่