มอญซ่อนผี ใครดูมาแล้วบ้าง?

ลูกสาวร้องไปดู เธอชอบดูหนังไทย ผมเองก็ชอบดูหนังไทยนะ แอบหวังลึกๆว่าหนังไทยจะพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ นับแค่ตั้งแต่ปี2540เป็นต้นมามีหลายเรื่องที่ดูแล้วโอเค มันดีขึ้นเรื่อยๆ แม้จะไม่เท่าหนังฝรั่งด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง

แต่เรื่องนี้ลูกสาวให้พาไปดู ผมก็โอเค แม้มันจะไม่น่าดู แต่พอไปดูแล้ว มันแย่กว่าที่คิดไว้มาก ไม่มีความน่ากลัว เนื้อเรื่องไม่ปะติดปะต่อ เหตุผลไม่มี เหมือนคิดอะไรได้ก็ใส่ๆลงไป ไม่มีส่วนไหนที่จะพอรับได้เลย ไม่ว่าจะเป็นนักแสดง เนื้อเรื่อง ฉาก CG ถือว่าแย่มาก  ถอยหลังกลับไปเป็นสิบยี่สิบปีเลยทีเดียว

ผมอยากให้ทีมงานมีความรับผิดชอบต่อความรู้สึกของผู้ชมมากกว่านี้นะครับ ด้วยความหวังว่าวงการภาพยนต์ไทยจะพัฒนาไปอย่างต่อเนื่องครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น