สั่งของจาก Aliexpress โดนภาษีนำเข้าตีราคาเวอร์มาก มีแนวทางไหมครับ

ผมสั่งกระเป๋ามาห้าใบว่าจะมาแจกเด็กๆ ราคาใบละ 19 เหรียญตีซะว่า 700 บาท
คุณพี่ศุลกากรเล่นประเมินราคามาใบละ 2000 ทำให้ต้องเสียภาษีนำเข้ารวม vat ถึงใบละ 782 บาท ซึ่งแพงว่าราคาของอีกแบบนี้รับไม่ได้จริงๆครับ

เลยจะถามว่าถ้าแบบนี้ ทำเรื่องโต้แย้งไปตามใบใบแจ้งบอกโอกาสชนะมีไหมครับ หรือถ้าผมปฏิเสธการรับ ของจะตีกลับต้นทางไหมแล้วผมจะเปิดเคส full refund ได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่