มีคลินิกผิวหนังดี ๆ แชร์กันไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับเพื่อน ๆ ทุกคน ผมสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

กระทู้นี้ผมตั้งใจตั้งเพื่อให้เพื่อน ๆ ช่วยกันแชร์ข้อมูล (ผมก็แชร์ด้วย)
ให้กระทู้นี้เป็นแหล่งข้อมูลดี ๆ เอาไว้ใช้ในการตัดสินใจเลือกใช้บริการนะครับ

ก่อนอื่นขอเท้าความก่อนว่าผมเป็นคนมีปัญหาเรื่องสิวที่เป็นเรื้อรังมากครับ
แต่ก่อนเวลามีสิวขึ้นก็มักจะเป็นสิวเม็ดเล็ก ๆ ตื้น ๆ ไม่นานก็หายและไม่ทิ้งรอยไว้
มาระยะหลังนี้มักจะมีสิวขึ้นเป็นเม็ดขนาดใหญ่ขึ้น อยู่ลึก เป็นก็นานและทิ้งรอยเมื่อหาย

แรก ๆ ก็พยายามหาวิธีดูแลผิวตัวเองด้วยการไปซื้อขาฆ่าเชื้อมาทา สบู่ไหนใครว่าดีก็ซื้อมาใช้
ก็เหมือนจะได้ผลแต่พอเวลาผ่านไปสักระยะ ยาก็หมด ทีนี้แหละครับสิวขึ้นอีกแล้ว แม่เจ้า!!
สรุปคือรักษาเองไม่ได้ผลครับ กลัวจะแย่ไปกว่าที่เป็นอยู่ คงต้องพึ่งหมอแล้วล่ะ

ผมเองไม่ค่อยมั่นใจคลินิกผิวหนังสักเท่าไร เห็นส่วนใหญ่ก็เป็นคลินิกที่ไม่มีแพทย์เฉพาะทาง
แต่ยังโชคดีที่เพื่อนผมเคยใช้บริการรักษาสิวแล้วผิวหนังดีขึ้นมากเลยมีคลินิกแนะนำ
คลินิกที่เพื่อนแนะนำมาก็คือ "ผิวดีคลินิก" มีหลายสาขาเลย

วันที่จะไปหาหมอ วันนั้นตื่นเต้นมาก เพราะไหนจะรักษาเองไม่หาย ไหนจะมาพบแพทย์ช้าอีก
แต่พอเล่าปัญหาให้คุณหมอฟัง คุณหมอกลับตั้งใจฟังและไม่ดุด้วย
คุณหมอแนะนำแนวทางการรักษาเสร็จ มีให้เลือกวิธีรักษาด้วย ด้วยความที่ใจร้อนอยากหายไว
เลยตัดสินใจจะใช้เลเซอร์ฆ่าเชื้อสิวแต่ก็กลัวว่าจะราคาแพง ซึ่งก็เป็นไปตามที่คาดเอาไว้
ค่าเลเซอร์ที่นี่จะแพงสักหน่อย แต่คุณหมอก็ใจดีลดราคาให้เองเพราะเห็นว่าเป็นนักศึกษาน่ะครับ
ผลการรักษาก็เป็นที่น่าพอใจ คือค่อย ๆ ดีขึ้นเรื่อย ๆ สิวใหม่ ๆ ก็ไม่ค่อยจะขึ้นแล้ว
ทีนี้ก็เหลือแค่พยายามควบคุมไม่ให้มีสิวขึ้นใหม่และจัดการกับรอยแผลเป็นเก่า ๆ ให้ได้

เล่ามาทั้งหมดนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวทั้งนั้น ผมใช้บริการผิวดีคลินิกแล้วได้ผลก็อยากบอกต่อ
ว่าแต่เพื่อน ๆ มีคลินิกผิวหนังในดวงใจ หรือมีแพทย์ผิวหนังในดวงใจกันบ้างไหมครับ
ถ้ามี..อย่าอุบเอาไว้คนเดียว มาแชร์กับพวกเรากันเถอะนะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่