โดดงานเที่ยว อุทยานเขาแหลมหญ้า-หมู่เกาะเสม็ด

สวัสดีครับ

พอดีผมทำงานอยู่จังหวัดระยอง เมื่อวันที่ 11/11/58 รู้สึกขี้เกียจไปทำงาน

เลยแว้นมอไซต์กับแบกกล้อง Fuji xm-1 หนึ่งตัวไปดูพระอาทิตย์ตกดินที่อุทยานเขาแหลมหญ้า-หมู่เกาะเสม็ด

ไอ้เราก็มาคนเดียวเนอะ ตั้งกล้องถ่ายรูปตัวเองซะหน่อย

เหงาเนอะ คนอื่นเขามาเป็นคู่กัน

แต่พอถึงจุดหนึ่ง

ฉันก็อยากมีใครสักคน

เหมือนเดินมาไกล แต่จริงๆเดินเป็นวงกลม

ฉันอยากจะหลบไปอยู่ที่ไหนสักแห่ง

เดินไปข้างหน้าแล้วเจออุปสรรค ยังดีกว่าไปเดินข้างหน้าอย่างไม่มีจุดหมาย

ความรู้สึกตอนนี้

ถ้าถึงเวลาหนึ่ง

สถานที่ๆ เดินไปมันสำคัญ

ยิ่งสูง ยิ่งหนาว

บางที่ความสุข คือการนิ่งอยู่เฉยๆ

มืดแล้วกลับบ้านได้ ขอบคุณที่เข้ามาดูจนหมดนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่