ทำไมบางคนเวลานั่งแล้วชอบกระดิกเท้า

วันนี้เรานั่งเรียนแล้วมันเป็นโต๊ะเลคเชอร์ แล้วเพื่อนข้างๆเราก็กระดิกเท้าตลอดเลย
เราอ่ะไม่ได้จะสนใจนะ แต่เวลามองกระดาน มุมล่างของการมองเรา มันเห็นเท้ากระดิกๆอ่ะ
แล้วเรารู้สึกรำคาญมากๆ ปกติ เขารำคาญกันไหมอ่ะ (เราปกติป่ะวะ 5555 )

อยากรู้ว่า ทำไมเวลานั่งชอบกระดิกเท้าด้วย ไม่ว่าจะนั่งท่าไหนก็กระดิกๆ
แล้วก็อีกแบบหนึ่งคือ เวลานั่งแล้วชอบเคาะๆเท้า (มันจะมีเสียง)

นี่ในเวลาเรียนด้วยนะ (เขาจะคิดไหมว่า เพื่อนข้างๆเขาอาจจะต้องการสมาธิในการเรียนบ้างก็ได้)

ปล1.เราไม่ได้สนใจจริงๆนะ เราเอามือมาบังก็แล้ว แต่ก็นะสู้แรงดึงดูดจากการกระดิกไม่ได้สักที(หันไปมองอยู่เรื่อย) 555
ปล2.เราไม่รู้ว่าใช้คำถูกไหม แต่ความหมายสื่ออย่างงั้นเลยอ่ะ กระดิกเท้า 55
ปล3.เราก็ไม่แน่ใจว่าจะแท็กห้องอะไร ถ้าแท็กผิดก็ขอโทษด้วยนะ 55

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่