หาดนางรำ สัตหีบชลบุรี สามารถพาน้องหมาไปเล่นน้ำทะเลด้วยได้ไหมคะ (ขอคำตอบชัวร์ๆหน่อยจ้า)

อีก 2 อาทิตย์ ครอบครัวเรานัดกันไปรวมญาติปูเสื่อทานอาหารเล่นเล่นรับลมทะเลชิวๆกันชายทะเล
โดยตกลงกันว่าจะไปหาดนางรำ ชลบุรี
ทีนี้ บ้านเรามีชิวาวา1 ตัว บ้านน้าเขย มีฮัสกี้ 1 ตัว จะพา2แสบไปเล่นน้ำด้วย
แต่เนื่องจากเดี๋ยวนี้หลายสถานที่ห้ามนำสุนัข หรือสัตว์เลี้ยงไป
หรือแม้กระทั่งทะเลบางที่ก็ติดป้ายห้าม
จึงอยากถามผู้รู้หลายๆท่านค่ะ ว่าหาดนางรำ สามารถพาไปเล่นด้วยได้ไหม
และจังหวัดใกล้เคียงอย่างระยอง จุดไหนห้ามจุดไหนได้
ขอชัวร์ๆนะคะ
ขอบพระคุณค่าาาาาชิสุหมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่