ปิคอัพกระบะ เครื่องคอมมอนเรล สมัยนี้แรงมากแค่ไหนครับ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวยังไม่ได้ลองขับกระบะรุ่นใหม่ครับ ตอนนี้ขับเจ้า อีซูซุ มังกร รุ่นเก่า ซึ่งมันก็อืดอยู่เเล้วเร่งแซงต้องสวดมนต์
     เเล้วก็ City type Z อีกคันซึ่งแน่นอนอยู่เเล้วว่าเจ้า city type z มันขับมันส์กว่า tfr มังกรซะอีก เรื่องมีอยู่ว่า
เพื่อนสนิทผมมันไปเที่ยว ม่อนแจ่มมา เอา Isuzu d max โฉมก่อนออลนิวนี่เเหละ นั่งเต็มรถ
ผมถามมันว่า รถจะขึ้นไหวเหรอ เพราะว่าตอนไปม่อนเเจ่มเคยเอามอไซด์ไป ขึ้นแทบไม่ไหว ผมถามต่อเเล้วเมิงเหยียบจมป่าววะ ถึงได้ไปได้ เพื่อนมันบอกเเค่ครึ่งคันเร่ง แล้วก็พวกรถตู้ Toyota commuter ที่เหมาเที่ยวมากันเต็มรถยังขึ้นฉิวๆ ผมเลยสงสัยว่ากระบะรุ่นใหม่เเรงมากแค่ไหนครับ
ถ้าเทียบกับ รถเก๋งรุ่นใหม่ 1,500 cc พวก vios ,city เเละเทียบกับกระบะปิคอัพ รุ่นเก่าที่ใช้ปั้มกลไก พวก Isuzu tfr , toyota Mighty X
ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
คันเก่าที่บ้านคันนึงก็แบบจขกท.แหละครับ เร่งแซงทีละคัน 2 คันต้องคอยลุ้นว่าจะทันรถที่สวนมารึเปล่า

แต่อีกคันคอมมอนเรล เร่งแซงที 5-10 คันเป็นปกติเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่