มือใหม่เที่ยวญี่ปุ่นเอง ช่วยดูโปรแกรมญี่ปุ่นคร่าวๆของผมหน่อยครับ

Day 1 - ลงสนามบินนาโกย่า นั่งรถ Nohi บัสจากสนามบินไปทากายาม่าแล้วไปชิราคาวาโกะก่อน
Day 2 - เที่ยวทากายาม่า นั่งรถบัสไปมัตซึโมโตะเที่ยวปราสาท แล้วต่อไปนากาโน่
Day 3 - เที่ยวจิโกกุดานิ Snow monkey พักที่นี่เลย (เมืองยามาโนชิ มาชิ)
Day 4 - กลับนากาโน่ นั่งชินคันเซ็นไปโตเกียว เที่ยวโตเกียว กลับ

กำลังคิดจะเพิ่ม คามิโคจิ หรือไม่ก็ไป คาวากุชิโกะ เลือกอันไหนดีครับ ไปช่วงหน้าหนาว

ผมนั่งรถไฟ 4 ครั้ง จาก 1. มัตซึโมโตะไปนากาโน่  2. นากาโน่ไปยูดานากะ 3. ยูดานากะกลับนากาโน่ 4. ชินคันเซ็นไปโตเกียว ควรซื้อ JR Pass ไหมครับ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่