ใครยังเจอปัญหา Note 5 จอค้างตอนปลดล็อคสกรีน ลองดูวิธีนี้

เท่าที่ผมลองทำดูยังไม่เจอปัญหาค้างอีกเลยนะครับ ยังไงก็แนะนำเพื่อนๆ ที่ทำ ตรวจสอบให้ดีก่อนนะครับ ทำผิดข้อมูลอาจจะหายได้เลย

วิธีที่แนะนำคือการ Wipe Cache Partition

1. ก่อนอื่นเลยคือเราต้องปิดเครื่องก่อน เพื่อเข้าสู่โหมด Recovery
2. กดปุ่ม Volumn Up + Homescreen + Power Button
3. ซักแปปจะขึ้นหน้า บอกว่ากำลัง update software รอซักแปปจะแสดงรายการเมนู Recovery ให้เห็น จากนั้นเลือกเมนู ด้วย ปุ่ม Volumn down เพื่อเลื่อนลงมา ยังเมนู ที่เขียนว่า "Wipe Cache Partition" โปรดอ่านให้ดีก่อนเลือกนะครับ เพราะเลือกผิดข้อมูลอาจจะหายได้
4. เมื่อเลือกเมนู Wipe Cache Partition เรียบร้อยแล้ว กดปุ่ม Power Button เพื่อให้ทำการ Clear Cache ตรงนี้แล้วแต่เครื่องนะครับ ไม่แน่ใจว่านานแค่ไหน ส่วนเครื่องผมแค่ ประมาณ 2 วินาที เมื่อระบบประมวลผลเสร็จจะมีข้อความบอก
5. จากนั้นให้กดปุ่ม Volumn Up เลื่อนไปที่เมนู Reboot system กดปุ่ม Power Button อีกครั้ง รอซักครู่ระบบจะทำการ Restart เข้าสู่หน้าจอโปรแกรม

Credit : http://www.androidheadlines.com/2015/09/samsung-galaxy-note-5-screen-freeze-issue-fix.html

ลองดูครับได้ผลอย่างไรมาแจ้งกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่