[J-POP] ชวนคุย+ชวนดู บรรยากาศงาน KAT-TUN 9uarter Live Screening in Bangkok

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพิ่งได้ไปงาน KAT-TUN 9uarter Live Screening in Bangkok หรืองานจัดฉายคอนเสิร์ตในโรงหนัง ที่บรรดาไฮเฟ่น (แฟนคลับคัตตุน) จัดเป็นประจำทุกปี ที่มี DVD คอนเสิร์ตวางแผง ปีนี้โชคดีได้จัดถึงสองครั้ง เพราะตอนต้นปี DVD comยิ้ม 2014 วางแผง ส่วนงานที่จัดล่าสุด เป็นการจัดฉายคอน KAT-TUN 9uarter Live in Tokyo Dome ที่เพิ่งวางแผงไปค่ะ

งานจบ อารมณ์ไม่จบ เลยอยากเก็บบรรยากาศไว้ แล้วมาเมาท์กันต่อค่ะ >_<

มาถึงหน้างาน ก็เจอหนุ่มๆยืนรอต้อนรับ

ใครเมนคนไหน เลือกถ่ายรูปกันได้ตามสบาย

ทยอยกันมารับของแจก

ของที่ระลึกรอบนี้จะมีเป็น แพมคอนแปลไทย สมุดโน๊ตที่เป็นภาพแฟนอาร์ตน่ารักๆ แล้วก็ริงป๊อปค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ถามว่าทำไมถึงแจกริงป๊อป? เรื่องของเรื่องคือ คอน 9uarter ครั้งนี้ ไม่มีเพนไลท์ แต่คัตตุนออกแบบเป็นริงไลท์แทน บอกว่าเป็นแหวนของคัตตุนกับไฮเฟ่น (ทำไมรู้สึกเน่า 5555) แต่ด้วยต้นทุนอันจำกัด งานนี้เลยจำลองมาเป็นริงป๊อปแทน คือเรียกว่า ดูคอนไป กรี๊ดเสียงแห้งเมื่อไหร่ ก็ดูดริงป๊อปเพิ่มพลังได้เลย XD

ซ้าย เป็นริงไลท์ของจริง ขวาเป็นริงป๊อปค่ะ 555

ก่อนเริ่มงานก็มีนัดแนะถ่ายรูปกันเล็กน้อย เพราะปีหน้าคัตตุนจะเดบิวท์ครบ 10 ปีแล้ว เลยอยากทำโปรเจคส่งกำลังใจให้

พอเข้ามาในโรงฉาย ก็เป็นไฮไลท์ของงาน คือการฉายคอน 9uarter live in Tokyo Dome แต่ที่พิเศษคือ ทางทีมงานแปลซับช่วงพูดคุยให้ด้วย ทั้งช่วง MC ช่วงซัฟเฟิลเพลงโซโล่ และแปลเนื้อเพลงท้ายคอน

แผ่นคอนวางแผงประมาณวันที่ 14 ตุลา จัดงานวันที่ 1 พ.ย. เรียกว่าทีมซับนี่ปั่นกันเป็นโรงงานนรกกันเลยทีเดียว 5555

MC คอนคัตตุน คลีนๆ ใสๆ อะไรติดเรท ไม่มี๊ ไม่มี >< คัตตุนเค้าบอกกับปากตัวเอง แฟนๆต้องเชื่อนะคะ XD

แม้ว่าท็อปปิคใน MC จะเป็นเรื่อง เอ่อ.... จิคุบิ?

กับความกังวลของคาเมนาชิ.....

แต่ทุกปัญหามีทางแก้.....

ค่ะ... คัตตุนเป็นวงไสยๆจริงๆ

พอมาดูแบบมีซับแล้วชอบ MC คอนนี้มากกกก เป็นอะไรที่ฮาตับหลุดจริงๆ ช่วงซัฟเฟิลก็ฮา คือคัตตุนตอนนี้สามารถตบมุกกันได้คล่องมาก แถมเล่นมุกกันแบบไม่ต้องเกรงใจกันได้แล้ว ผลก็คือ แฟนๆหัวเราะจนปวดแก้มไปตามๆกัน

ช่วงจบคอน ก็เป็นธรรมเนียมอีกเช่นกัน ที่จะต้องทำ We are KAT-TUN อย่างพร้อมเพรียง

และถ่ายภาพโปรเจครวม

เก็บไว้เป็นอีกหนึ่งความทรงจำดีๆของไทยไฮเฟ่น ขอบคุณสต๊าฟทุกคน และไฮเฟ่นอีกสองร้อยกว่าชีวิตที่มาร่วมงานเมื่อวานมาก
ดูคอนคัตตุนคนเดียวว่าฟินแล้ว
ดูรวมกับคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน ความฟินเพิ่มขึ้นอีก x10 เลยค่ะ มีคนร่วมกรี๊ดไปด้วยกัน หัวเราะด้วยกัน สนุกมากจริงๆ ยิ้ม

ใครยังอารมณ์ค้างอยู่ หรือมีรูปอยากอวด ชวนมาคุยกันนะคะ >_<

credit : ภาพทุกภาพจากแท็ก #kt9uarterthailand  ค่ะ ขออนุญาตไว้ ณ ที่นี้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่