Nissan Juke ขับแค่ 40,000 โล พัดลมหม้อน้ำเสีย

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่า ที่เสียสาเหตุเกิดจากอะไรคะ ปัจจัยภายนอกมีส่วนหรือป่าว เช่น สภาพอากาศ การใช้งาน หรือเกี่ยวที่เครื่องภายในล้วนๆ
เพราะเท่าที่อ่านมาส่วนมากจะเป็นกับรถที่ขับเกินแสนขึ้นไป แต่คันนี้เพิ่งถอยมา2ปี จู๊ครุ่นแรก ขับไปแค่ 4หมื่นเองค่ะ
คนยังบอกรถใหม่ไม่น่าจะเสียง่ายเลย ช่างที่มาดูก็ติว่า นิสสันไม่ดี งั้นงู่นงี้ แต่ไม่อยากจะพูด Facepalm เค้าบอกมาร์ชเนี่ยมาซ่อมพัดลมหม้อน้ำกันเยอะ คนที่ขับจู๊คมีใครเป็นบ้างรึป่าวคะ

อาการตอนที่เป็นคือ ขับๆอยู่ ควันขโมงเลยค่ะ ก็นึกว่าหม้อน้ำแห้ง แต่ปรากฏช่างมาดู หม้อน้ำไม่ได้แห้ง แต่พัดลมดันเสีย น้ำเลยร้อน

แต่ก่อนหน้านั้น 2 วันคือ มีอาการ แอร์ไม่เย็น

เศร้าใจเลยค่ะ จุดนี้ สมรรถณะรถดี ขับดีมาก แต่ไม่น่าจะเจออะไรแบบนี้เลย เม่าเหม่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่