18+ แมวตัวเมียฮีท(ติดสัด) ปล่อยไว้เฉยๆ อาการจะหายไปในกี่วัน

พอดีแมวที่เลี้ยงไว้อายุ 9 เดือน พึ่งมีอาการฮีท (ติดสัด) ขอสอบถามค่ะ
คำถามอาจจะออกจะติดเรทนิดหนึ่งนะค่ะ สงสารน้องแมวมาก
(แต่ยังไม่พร้อมมีแมวท้อง และลูกแมวตอนนี้ค่ะ)

1. เราสงสารมันจึงจัดการช่วยเหลือแมวให้สำเร็จ อาการหายไป 1 วัน พออีกวัน
มันก็มีอาการยกก้นอีกแล้ว พอโดนตัวก็ร้องเสียง(ของอาการฮีท)
อยากถามว่า ปกติหลังจากเราช่วยน้องแมวแล้ว มันยังต้องการอีกหรือค่ะ
หรือว่าเราทำให้มันไม่ถึงจุดสำเร็จของแมว (แมวมีอาการกลิ้งม้วนตัวไปกับพื้นแล้ว แต่แค่แป๊บเดียว)

2. ถ้าเราปล่อยมันไว้เฉยๆ มันจะมีอาการฮีทแบบนี้อยู่กี่วัน แล้วจะกลับมาเป็นอีกครั้งเมื่อไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่