ทำอย่างไร หาทางออกไม่ได้เมื่อหัวใจไม่รักดี อย่างนี้

ถ้าใครเคยอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ของเรา ก็คงจะรู้ความเป็นมาแล้ว
ว่า....ทำไมเราถึงแอบรักคนที่มีแฟนแล้ว
ขอระบายเพื่อปรึกษาหาทางออกหน่อยนะคะ
เราทุกข์ใจกับการที่แอบรักแฟนคนอื่น  โดยที่เราแอบคบกันแอบคุยกัน
เวลาที่แฟนเค้าไม่อยู่เค้าจะแอบมาหาเราตลอด
แต่เรารู้สึกว่า ตอนนี้ตัวเราเองไม่มีค่าเลย เฝ้ารอคอยเขาอยู่ฝ่ายเดียว
ตอนเขาเหงาเขามาหาเราได้ แต่พอข้างกายเค้าอยู่กับแฟนเค้าก็เงียบหายไปเลย
โทรหาก็ตัดสาย  บล็อคไลน์ด้วยซ้ำ
พอแฟนเค้าไม่อยู่เค้าจึงปลดบล็อคและทักมาหา
เรารู้สึกว่ามันไม่แฟร์เลยนะ ทีเราเหงาเราคิดถึงเราไม่สามารถทำอะไรได้เลย นอกจากรอให้เค้ามาหา
เราอยากตัดใจนะ แต่ตอนนี้ทำไม่ได้เลย
เราสับสนไม่รู้จะเริ่มจุดไหน ตรงไหน ยังไง ??????  ก่อนดี
เราคงโดนหลอกให้รัก อย่างที่รู้สึกได้ชัดๆเลย
เราไม่เข้าใจในเมื่อมีแฟนอยู่แล้วทำไม ถึงยังให้ความหวังเรา
ถ้าอยู่กับแฟนแล้วมีความสุขดี  แต่ทำไมไม่ตัดเราซะ ปล่อยๆเราไปไม่ใช่ให้ความหวังอย่างนี้
วันๆเราทำได้แค่รอสายให้เค้าโทรมา หรือทักไลน์มา ทำได้แค่เท่านั้น
สิ่งที่เราทำอยู่ เรารู้ดีว่ามันเป็นคนโง่ที่ทำ แต่ตอนนี้เราไม่สามารถออกจากวิบากกรรมตรงนี้ได้เลย
ใครที่อ่านแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ว่าเราควรทำยังไงบ้าง ??????????
ต้องเริ่มจากจุดไหนก่อน.......................
############ ขอความกรุณาให้คำแนะนำด้วยนะคะ ##########
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่