HDD Seagate Barracuda vs WD Blue อะไรดีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
อยากถามความเห็นครับว่าเลือกอะไรดี
ผมใช้ Seagate อยู่ 4 ตัว เคยทำ external ตกไปครั้งนึง ทุกวันนี้ก็ยังคงใช้ได้ดีอยู่
ส่วน WD มีแค่ตัวเดียวครับ เป็น WD Element 500GB จับรางวัลได้มาตอนปีใหม่ ก็ยังใช้งานได้ดีเหมือนกัน

ลองหาข้อมูลดู ส่วนใหญ่บอก WD
เลยอยากรู้ อยากถามให้แน่ใจอีกทีว่าถ้าผมจะซื้อ HDD ซักตัว เน้นเก็บไฟล์ขนาดใหญ่ และใช้งานเป็น Media Server ด้วย
ระหว่าง WD Blue กับ Seagate Barracuda เลือกอะไรดีครับ
แล้ว WD Green เป็นอย่างไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่