เป็นผู้หญิงขี้อายที่แอบชอบผู้ชายขี้อาย ต้องทำยังไงดีคะTT

นี่เป็นกระทู้แรกของเราอาจจะมีผิดพลาดอะไรไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะคะ
จริงๆแล้วเราก็ไม่ใช่ที่คนขี้อายอะไรมาก ออกจะเป็นคนเฮฮา ร่าเริง พูดมากเวลาอยู่กับเพื่อน แต่พอเป็นเรื่องความรักเรากลับกลายเป็นคนขี้อายไปเลย ไม่รู้ทำไม ทำให้เราได้แต่แอบชอบแล้วก็แห้วตลอด(╥_╥) เราเคยมีแฟนแต่เค้าก็เป็นคนเข้ามาจีบเราก่อน แต่ก็ดันคบกันได้ไม่นาน หลังจากนั้นเราก็ไม่ได้แอบชอบใครมานานมาก จนเราได้รู้จักกับเพื่อนผู้ชายสายวิทย์คนนึง เค้าเป็นคนที่นิสัยดี หน้าตาก็ดีด้วย เรียนก็เก่ง แต่เค้าเป็นคนที่ขี้อาย เงียบๆ พูดน้อยมาก เราก็ดันเป็นผู้หญิงขี้อายที่ชอบผู้ชายที่เงียบๆสุขุมด้วยสิ ก็เลยคิดว่าตัดใจดีกว่า แต่พอไปๆมาๆเวลาเจอกันสัญชาตญาณเรามันบอกว่าเค้าก็ชอบเรา และครั้งนี้เราคิดว่าเราไม่ได้มโนไปเอง เค้าชอบแอบมองเรา ถามว่าเรารู้ได้ไงเพราะเราก็แอบมองเค้าเหมือนกันค่ะ55555 เหมือนเพื่อนเค้าจะรู้ว่าเค้าชอบเราด้วยค่ะ เวลาเดินผ่านชอบสะกิด แต่เค้าก็มีเขินๆบ้าง บางครั้งพอเห็นเราอยู่แถวนั้นเค้าก็จะอยูแถวๆนั้นจนกว่าเราจะไป เรารู้สึกว่าครั้งนี้เรามีหวังแต่เราก็ไม่รู้จะทำยังไงดี เราไม่กล้าเข้าหาเค้าก่อน อย่างมากสุดเราก็ทักเค้าก่อนค่ะ5555 เราควรจะทำยังไงดีคะ ไม่อยากแห้วเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่