การ์ดยูกิ ที่เป็นการ์ดชุบชีวิต ทั้งการ์ดเวทย์ การ์ดกับดัก การ์ดมอนเตอร์เอฟเฟค

ใครพอจะรู้ว่าการ์ดไหนที่มีความสามารถชุบชีวิตมอนเตอร์ที่อยู่ในสุสานได้บ้างครับ ทั้งแบบเวทย์ กับดัก มอนเตอร์เอฟเฟค
คือผมเล่น yu gi oh power of shoas legend reborn เป็นเด็คของยูกิคับ ที่ทำการ all card แร้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เท่าที่เรารู้จักมีอยู่สี่อันค่ะ
1.ชุบชีวิต(เวทย์) อันนี้เบสิคมากค่ะะะะะทุกเด็คต้องมีอย่างน้อย2อัน  :เลือกมอน1ตัวในสุสานเราหรือฝ่ายตรงข้ามแล้วอัญเชิญแบบพิเศษมาลงสนามเรา
2.ฝันร้ายหวนคืน(เวทย์) ใช้กับมอนมืดค่ะ :นำมอนธาตุมืดที่มีพบังป้องกัน0จากในสุสานเราขึ้นมือ2ใบ
3.กลับคืนชีพ(เวทย์) :ทิ้งการ์ดบนมือ1ใบ นำมอนในสุสานเราขึ้นมือ1ใบ
4.การคืนชีพของนักรบ(เวทย์) :เลือกมอนเผ่านักรบในสุสานเราขึ้นมือ1ใบ
#คิดถึงมากเลยค่ะ~ตอนอยู่ป.6นี่เล่นตลอดเลยพอขึ้นม.1ย้ายรร.ก็ไปคบเพื่อนผู้หญิงแล้วไม่ได้เล่นอีกเลยอ่ะTT^TT อยากเล่นจัง@-@
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่