เขตควบคุมมลพิษ และ เขตอนุรักษ์และพื้นที่คุ้มครองสิ่งแวดล้อม ตามพระราชบัญญัติสิ่งแวดล้อมปี 2535 ต่างกันยังไงครับ

ผม นั่งอ่านพระราชบัญญัติกฏหมายสิ่งแวดล้อม  ครับ ตามการบ้านที่ได้จากวิชา กฏหมายสิ่งแวดล้อม  
เมื่อพิจารณาแล้วปรากฏว่า ส่วนที่ 3 ในหมวด 3 เรื่อง เขตอนุรักษ์และพื้นทีคุ้มครองสิ่งแวดล้อม  มีความใกล้เคียงกับ  ส่วนที่ 3 ในหมวดที่ 4 เรือ เขตควบคุมมลพิษ  ไม่ทราบว่าทั้ง 2 ส่วนมีลักษณะการจัดการพื้นที่ต่างกันยังไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่