เมื่อดอกกระบองเพชรพร้อมใจกันเบ่งบาน จะพิเศษแค่ไหนมาดูกัน !

สวัสดีครับ

วันนี้พามาชมดอกกระบองเพชรที่ผมดูแลอยู่ครับ เจ้าพวกนี้มีชื่อว่า "Astrophytum Asterias" โดยความพิเศษของสายพันธุ์นี้คงจะเป็นความหลากหลายทั้งรูปร่างหน้าตาที่ถูกพัฒนาจนมีลักษณะที่หลากหลาย (จนไม่มีวันจะเก็บสะสมครบแน่ๆ 555) และรวมไปถึงลักษณะของดอกด้วยครับที่หลากหลายไม่ว่าจะเป็นสี หรือแม้แต่ลักษณะรูปทรงของกลีบยังมีหลายแบบเลย วันนี้โชคดีที่บานหลายแบบด้วย

ไปชมกันเล้ยยยย ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่