ใครเคยมีฟันฝังบ้างแล้วต้องผ่าออกก่อนจัดฟัน

กระทู้คำถาม
พอดีเราจะจัดฟัน แล้วทีนี้หมอบอกว่ามีฟันฝังยุ เป็นฟันเขี้ยวอะ แต่ตั้งแต่จำความได้ฟันเขี้ยวเราไม่ขึ้นต้องแต่ฟันน้ำนมหลุด เลยทำให้เราฟันหลอตรงบริเวณฟันเขี้ยว หมอเลยจะส่งตัวให้เราไปผ่าออกที่ รพ เพราะจะได้ประหยัดค่าใช้จ่าย อยากจะทราบว่าเพื่อนๆคนไหนเคยเป็นแบบนี้บ้าง แล้วมันอัตรายไหมในการผ่าฟันแล้วมันสามารถผ่าได้ไหม แบบนี้มีโอกาสที่จะดัดฟันได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่