ปรึกษาเรื่อง ถูกคนในครอบครัวลวนลามค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องทุกข์ร้อนใจมากอยากปรึกษา

คือเรื่องนี้เกิดขึ้นมาได้  ประมาณ6ปีที่แล้วคะ
คือลุงแท้ๆเรา ลวนลามเรา  จับน..ม  ก้..น  
คือเราไม่อยากอยู่บ้านเลยคะ
ตอนนั้นยังอยู่กันเป็นครอบครัวนะ แบบบ้านหลังใหญ่ๆ รวมญาติกัน
เราก็ไม่กล้าบอกใคร  เราก็พยายามห่างมานะ

พอมาเมื่อเกือบปี พี่ชายเรา คือลูกของลุง
เขาทำแบบนี้กับเราอีก  เหมือนที่พ่อของเขาทำกับเรา
ซึ่งเขามี  ลูก-เมียแล้ว   เราเกลียดเขามาก
เราขู่ไปว่า จะบอกเมียเขา  แต่เขาก็ไม่กลัว
มีการไลน์มาขออาบน้ำด้วย   คือช่วงนั้นเราเก็บตัวอยู่แต่ในห้องเลย
เราบอกแม่เราค่ะ  แม่เราตกใจมาก เรียกแม่พี่ชายมาคุยด้วย
แม่เราร้องไห้ หนักเลยนะคะ ไม่คิดว่าหลานทำแบบนี้
แล้วเรื่องก็ผ่านไป .....

จนเราเข้า  มหาลัย  
ลุงมาขอชื่อหอ  เลขที่ห้อง !!!!
ปกติ เวลาเรียนเราอยู่หอ นอกค่ะ  อยากกลับบ้านมาก
อยากกลับไปหายาย  เพราะยายอยู่บ้านที่เดิมที่รวมญาติกัน
ส่วนมากแม่ทำงาน ที่ตจว. ค่ะ

เราเลยอยากมาปรึกษา
1  เราจะทำยังไงให้ความเกลียดลดน้อยลง  
2  เรารักลูกสาวเขาค่ะ  อยากเจอหลานเหมือนกัน แต่พ่อมันทำแบบนี้กับเรา
3  เวลาเรากลับบ้านทีไร  เห็นหน้าเขาแล้วเราขอบนึกถึงเรื่อง เดิมๆ   แล้วชอบมาแขวะเราว่าทำไมไม่อยากกลับบ้าน
ติดหนุ่มหรอ.....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่