อยากจัดฟันตอนอายุ 41 ปี จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวค่ะ

กระทู้คำถาม
>> คือฟันไม่เรียงกัน ดูไม่สวยงาม แต่ไม่ได้ฟันเหยิน หรือฟันเกเยอะนะค่ะ อยากจะรบกวนผู้มีความรู้เรื่องจัดฟัน
  มาอธิบายหน่อยนะ แล้วควรจะจัดแบบไหนดีค่ะ เพราะอีกไม่ถึง2ปี จะต้องไปอยู่อเมริกาค่ะ จะมีปัญหาอะไรหรือ
ป่าว  ปกติถ้าอายุมาก จะใส่เหล็กไว้กี่ปีค่ะ
>> แต่เราสนใจ ดัดฟันแบบมองไม่เห็นเหล็กค่ะ เห็นว่าราคาแพงมาก ข้อดี ข้อเสียต่างกันยังไงบ้างค่ะ
>> แล้วเราต้องใส่รีเทนเนอร์ ไปตลอดชีวิตเลยใช่มั้ยค่ะ
>> ถ้าเรายังถอดเหล็กไม่ได้ แล้วต้องไปอเมริกา เราจะต้องทำไงค่ะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่