จัดฟันถอนหรือไม่ถอนดี

กระทู้คำถาม
คือเราไปหาหมอมาหมอให้เลือกระหว่างถอนกับไม่ถอน คือฟันเราฟันบนจะครอบฟันล่างมากค่ะจะว่าเหยินมั้ยก็ไม่แน่ใจเพราะพอหุบปากแล้วลองดูปากก็ไม่ได้อูมนะคะ ปากปกติมากค่ะแล้วฟันเราฟันบนกระต่ายซี่มันจะใหญ่กว่าเพื่อนฟันข้างๆเลยไม่มีที่ขึ้นเลยเบียดกันแบบฟันบนข้างหน้าซี่นึงจะบิ่นออกมาส่วนที่เหลือก้ปกติเรียงตัวดีค่ะ(ตัดสินใจดัดฟันก็แอบเสียดายนะคะมันบิ่นออกมาซี่เดียวเองฟันล่างก็เรียงตัวสวยแล้ว) ก็ไม่รู้จะเลือกแบบถอนหรือไม่ถอนดีอะค่ะส่วนตัวเสียดายฟันนะคะ แต่ก็ไม่อยากให้ฟันเหยิน (ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าเหยินไม่เหยินเพื่อนบางคนบอกเหยินบางคนไม่เหยิน) ควรจะทำไงดีคะพน.นัดอุดฟันกับขูดหินปูนแล้วหมอไห้ระหว่างตัดสินใจอะค่ะ 5555555 เพื่อนๆว่าแบบไหนดีกว่ากันคะใครเคยดัดแล้วมาตอบทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่