รปภ ถูกหวย 30 ล้าน กำลังบอกว่า คนเราจะเห็นกันจริงๆ ก็ตอนยามยากนี่แหล่ะ

กระทู้คำถาม
รปภ ถูกหวย 30 ล้าน กำลังบอกว่า คนเราจะเห็นกันจริงๆ ก็ตอนยามยากนี่แหล่ะ

อ่านข่าวแรกๆก็งง แต่ละความเห็น มันก็บอกไม่เหมือนกันเลย บ้างก็ว่าตอนมีก็รัก ตอนหมดตัวก็หาย
หรือไม่ก็ ตอนอับจน มันก็มองเหมือนขี้ พอมีก็กลับมานับเป็นผัวเมีย นับญาติกัน แต่พอมาข่าวนี้
ผู้ชายกลับบอกว่า เมียเข้าใจผิด เข้าไงก็หนีความจริงไม่ได้หรอก ลองตกอับสิ เรื่องจะเป็นงี้หรอ

ด้านล่างนี้คือ 7 ความเห็นที่สะท้อนความจริงบางอย่าง

1.เห็นด้วยค่ะ ผู้ชายกลัวโดนประนาม ต้องพูดให้ตัวเองดูดีไว้ก่อน ไม่คิดถึงตอนลำบากด้วยกัน

2.สรุปอีเมียกระหายเงิน ฟ้องก็ฟ้องไปดิ ไม่ได้จดทะเบี่ยนสมรสกัน ยังไงก้ไม่ชนะอยู่ดี จะฟ้องเอาขี้หรือไง

3.สงสัยเมียอยากได้เงินมากกว่านี้ แต่ผัวไม่ให้เลยทะเลาะกัน ไล่ผัวหนี แต่ลืมไปว่าเงินอยู่กับผัว ถอนไม่ได้ ถ้าคำพูดของฝ่ายชายเป็นจริง นังเมียกระหายเงินมากไปนะ

4.ทำใจครับ เมียคงโดนยุมาจากญาติๆ โลภ ว่างั้น

5.เค้าให้ตั้งล้านสองแล้วจะเอาอีกหรา ทั้งชีวิตจะหาได้มั๊ยเนี่ย ไม่ได้เข้าข้างผู้ชายนะ แต่พอผัวมีเงินกลับฟ้องเอาเงินมันหมายความว่าไงทั้งๆที่ตัวเองไม่มีสิทธิ ถ้าผัวมีหนี้ก็คงจะอ้างไม่ได้จดทะเบียนรึเปล่า ฟ้องให้ตายก็ไม่ได้เงิน ถึงจะไปจดทะเบียนสมรสกันวันนี้ก็ตาม ถ้ารักกันก็แค่เรียกร้องให้มาดูแลลูกเมียจะดีกว่านะ ไอ้รีบฟ้องแบ่งเงินกันเนี่ยเหมือนจะรีบหนีไปไหนเลย

6.นี้แหล่ะครับตอนไม่มีเงินไม่มีใครนับญาติอะไรหรอก !! พอมีเงินปุ๊บญาติเพิ่มขึ้นมาทันใด จากบางคนที่เคยด่าก็จะมาเกาะแข้งเกาะขาพัลวัน !!!

7.ตอนทุกข์ทุกข์ด้วยกันตอนสบายฉันขอเก็บเงินนะจะใช้ก็บอก เอ้ยยแบ่งเลยคนละครึ่ง เออะฉันเก็บเธอจะใช้ก็บอก นี้ละน่ามนุษย์ รักกันจริงมิจริงมิใช่ดูตอนทุกข์อย่างเดียวล่ะ

http://hilight.kapook.com/view/127748

นี่คือ ความเห็นนึง จากข่าวสด (ล่าสุด) อ่านแล้วปลง :: ผมโดนมาแล้วครับ พอธุรกิจล้ม ก็ขอเลิก ทิ้งลูกไว้กับผมเนี่ย สมัยนี้เยอะครับ พวกผู้หญิงที่เห็นผู้ชายจนแล้วคิดว่าจะอยู่กับมันทำไม อยู่คนเดียวก็ได้น่ะ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1444752916
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
แต่ดูที่ผู้ชายทำก็นับว่าเป็นคนที่สามารถจัดการการเงินได้ดีทีเดียว ฝากประจำไว้ 20 ล้าน ซื้อประกันให้ลูก 5 แสน ซื้อรถ 9 แสน ซื้อที่ 5 ล้าน ให้ฝั่งเมีย ล้านกว่าบาท ทีเหลือเอาไว้สร้างบ้าน นี่คือว่าคิดของคนที่ไม่ได้มีความรู้สูงอะไรนะครับ สุดยอดแล้ว ญาติๆฝั่งเมียน่าจะอยากได้มากอะ เลยยุให้ขอแบ่งครึ่ง แต่ถ้าแบ่งครึ่ง ฝั่งที่ให้เมียจะหมดอย่างรวดเร็วแน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่