เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยอ่านไพ่ให้ด้วยครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนท่านที่มีประสบการณ์  ช่วยแปลความหมายไพ่ตามนี้ให้ด้วยครับ

1. 8 ไม้เท้า
2. Strength
3. 6 ถ้วย
4. The Emperor
5. 2 ถ้วย
6. The Star
7. The Chariot
8.  3 ถ้วย
9. 6 เหรียญ
10. Wheel Of Fortune

สถานการณ์ปัจจุบัน  ท้อแท้กับที่ทำงานเดิม สมัครงานที่ใหม่ครับ  มี 2 ตำแหน่ง  ตำแหน่งแรก  ลักษณะเป็นนักวิชาการ  ตำแหน่งที่สอง  เป็นลักษณะงานที่ต้องแข่งขัน  โดยนำความรู้เดิม  ไปต่อสู้แข่งขันกับบริษัทอื่น   ล่าสุด  ที่ทำงานเดิม offer ให้ไปดูงานต่างประเทศ

คำถามคือ
1. งานที่สมัครใหม่  มีโอกาสได้หรือไม่ครับ
2. ถ้าได้งานใหม่  ควรเลือกตำแหน่งที่ 1 หรือ 2 ครับ
3. ควรจะไปทำงานที่ใหม่  หรือจะเดินทางไปต่างประเทศตามที่ที่เก่าเสนอให้   ซึ่งจะทำให้ลาออกไม่ได้  โดยมารยาท

ขอรบกวนสอบถามจากท่านที่มีความชำนาญครับ  เพราะผมอ่านไพ่เอง  หาคำตอบได้ไม่ชัดเจนครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่