ปรบมือให้ คุณชุดาภา กรณีน้อมรับคำติ เรื่องพลาดฉากละครใช้รถกู้ภัยเปิดไซเรนไปส่งคนสมัครงาน นี่คือ สปิริตของคนสร้างละครค่ะ

นำเสนอข่าวโดยทีมงาน Sanook.com

เพิ่งจะเกิดกรณีดราม่าละครเรื่อง "เพื่อนรักเพื่อนเพื่อนริษยา" ไปสำหรับกรณีตอนอวสานของเรื่อง ที่นำเสนอจุดจบของตัวร้ายที่เป็นผู้ติดเชื้อ HIV และนำเสนอภาพออกมาดูน่ากลัว จนเป็นที่วิจารณ์ของชาวเน็ต ล่าสุดเกิดดราม่าอีกแล้ว เมื่อละคร "สองหัวใจนี้เพื่อเรา" ได้นำเสนอฉากที่รถกู้ภัยเปิดไซเรนไปส่งคนสมัครงานโดยอ้างว่าเปิดไซเรนเพราะเร่งรีบ ซึ่งแน่นอนว่ากลายที่พูดถึงในโลกโซเชี่ยลทันที เพราะเป็นสิ่งที่ผิดกฎระเบียบและผิดกฎหมาย และก่อนที่ดราม่ากันไปใหญ่ ผู้กำกับของเรื่อง "ชุดาภา จันทเขตต์" ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้

"ดีใจที่กระแสตอบรับดี ต้องขอบคุณน้องๆนักแสดงทุกคน และทีมงานทุกฝ่าย ที่ตั้งใจกันอย่างเต็มที่ ที่สำคัญ ขอบคุณผู้ชมทุกท่าน พี่ติดตาม ทั้งกระแสชม และกระแสที่ติ รับฟังทุกอย่าง และน้อมรับผิดในเรื่องรถกู้ภัย พี่คิดน้อยเกินไป ต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ค่ะ ขอบคุณที่ติเพื่อก่อนะคะ ^ ^ ฝากคอมเม้นไม่ต้องเข้าข้างพี่ค่ะ พลาดจริง ไม่อยากให้ดราม่ากัน 5555"

หวังว่าจะเป็นอุธาหรณ์ให้ผู้เกี่ยวข้องกับละครทั้งหลายให้ได้ไตร่ตรองในการสร้างหนังสร้างละครก่อนออกมานำเสนอแก่ท่านผู้ชมนะคะ

เครดิตภาพ IG:chudapha,mint_chalida

http://news.sanook.com/1879514/
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่