คิดว่า Part of Love รัก+เกรียน นักเรียน 4 ภาค จะอยู่รอดในยุคซีรีส์วัยรุ่นเกลื่อนตลาดบ้างมั้ย? แล้วคุณสนใจจะลองดูรึเปล่า?

ในฐานะที่ผมเองก็มีส่วนร่วมอยู่ห่างๆ กับซีรีส์เรื่องนี้เหมือนกัน และเห็นว่าค่ายนี้มาเป็นผู้จัดเรื่องแรกด้วย
ผมก็เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ชาวบางขุนพรหมมีความคิดเห็นยังไงบ้างกับซีรีส์เรื่องนี้, ซีรีส์เรื่องนี้จะพอมีกระแสสู้กับซีรีส์วัยรุ่นเรื่องอื่นๆ รึเปล่า แล้วคิดว่าจะลองดูกันสักหน่อยมั้ยครับ

เพราะจากที่ได้ติดตามมาตลอด ก็ต้องยอมรับว่าลักษณะเนื้อหาที่จะนำเสนอ ก็แอบใกล้เคียงมาลีเพื่อนรักฯ ของ GMM 25 เบาๆ แต่เปลี่ยนจากแนวแฟนตาซี มาเป็นแนวซีรีส์ปนซิทคอมแทน (แต่ไม่มีเรื่องย่อกับ Trailer ปล่อยมาซะที T_T)

ฟอร์มนักแสดงก็น่าสนใจ มีทั้งนักแสดงจาก Love Sick บางคนมาร่วมแสดง ได้พี่นนท์ The Voice มาประเดิมงานแสดงครั้งแรก นอกนั้นก็มีพี่พลอย ความสุขของกะทิ, พี่ฟลุค พงศธร ที่เคยเล่นหนังเรื่องพี่ชาย My Bromance ,ครูคริสโตเฟอร์ ไรท์ ก็มาแสดงเรื่องนี้ด้วย

แต่ก็แอบหวั่นใจเบาๆ กับผู้กำกับ เห็นว่าได้พี่เอฟ สุดเขต ที่กำกับระเบิดเถิดเทิงมาทำให้ ในแง่พาร์ทตลกไว้ใจแกได้อยู่ แต่ในพาร์ทที่เรียลๆ แกจะเอาอยู่มั้ย? ก็ต้องรอลุ้นหน้างานกันอีกที

ลองมาแลกเปลี่ยนความคิดกันดูครับ

อันนี้ Teaser ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อันนี้ Teaser แบบสั้นที่ตัดจากซีรีส์ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อันนี้โปสเตอร์ครับ

* จำเป็นต้องตอบ
1. คุณคิดว่า Part of Love น่าดูหรือไม่ในมุมมองของคุณ *
2. คุณคิดว่า Part of Love จะพอเอาตัวรอดในช่วงที่ซีรีส์วัยรุ่นเกลื่อนตลาดหรือไม่ *
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่