Printer Canon MP287 เสียควรซ่อมหรือซื้อใหม่ครับ

กระทู้คำถาม
เครื่องพิมพ์ Canon MP287 พิมพ์สีดำไม่ออก แล้วมีปัญหาเรื่องที่ซับหมึกเต็ม ไปที่ร้านเขาให้เปลี่ยนตลับหมึกดำใหม่ แต่เริ่มหมึกดำไม่ออกอีกแล้ว แถมหมึกสีฟ้าก็มีเส้นจางๆ(แต่สียังดี) อยากขอความรู้เพื่อนๆว่า ควรนำไปซ่อมหรือซื้อใหม่ดีครับ ถ้าซ่อมต้องทำอะไรบ้างและเท่าไรจะได้เหมือนของใหม่ ถ้าซื้อสเปกเดียวกันแล้วควรซื้ออะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่