เลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง Nikon Lens 18-55 f3.5-5.6G AF-S DX VR II (เลนส์ถอดจากชุด kit) กับ Nikon AF-S 50mm

มือใหม่ อยากได้เลนส์ Fix ครับ   สนใจเลนส์อยู่ 2 ตัว เลือกตัวไหนดีครับ ราคาพอ ๆ กัน ระหว่าง Nikon Lens 18-55 f3.5-5.6G AF-S DX VR II (เลนส์ถอดจากชุด kit) กับ Nikon AF-S 50mm f/1.8G มันต่างกันตรงไหนครับ พอดีมือใหม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่