การเดินทางจากโบสถ์แม่พระฟาติมาดินแดง มาอนุสาวรีย์ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่?

เนื่องจากหนูจะไปฝึกงานที่คณะเวชศาสตร์เขตร้อน มหิดล แถวอนุสาวรีย์ชัยค่ะ
แล้วคือหาหอถูกใจไม่ได้เลย แต่ไปได้หอที่ดินแดงแทน แถวโบสถ์พระแม่ฟาติมา
เลยอยากสอบถามผู้รู้ค่ะ

1.การเดินทางจากโบสถ์แม่พระฟาติมาไปอนุ ไปอย่างไรได้บ้างคะ? ไปรถสายไหนไปถึงไวสุด?
2.ใช้เวลาในการเดินทางนานไหมคะ ในช่วงเวลาตอนเช้า ที่รถติดมาก เวลาในการเดินทางเท่าไหร่?
3.ถ้างานเข้า 8.00 น. ควรออกเดินทางตั้งแต่กี่โมงดีคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ TT
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ควรบอกว่าจุดหมายปลายทางที่ต้องการจะไปที่ "อนุสาวรีย์" ไหนด้วย  กรุงเทพมีทั้งหมด 3 อนุสาวรีย์ครับ

มาเข้าเรื่องกันต่อครับ

ข้อที่ 1 : ถามว่า "การเดินทางจากโบสถ์แม่พระฟาติมาไปอนุ ไปอย่างไรได้บ้างคะ? ไปรถสายไหนไปถึงไวสุด?"
ตอบ : ขึ้นสาย 168 171 (ตามภาพประกอบครับ)

ป้าย : ขึ้นหน้าโบสถ์เลยครับ (บริเวณใต้สะพานข้ามแยกประชาสงเคราะห์ ฝั่งเข้าแยก)

เมื่อถึงอนุเสาวรีย์ชัยฯ แล้วรถสาย 168 (จอดฝั่งเกาะดินแดง)

ส่วนสาย 171 เมื่อถึงอนุเสาวรีย์ชัยฯ แล้ว (จอดฝั่งเกาะราชวิถี)
แสดงความคิดเห็น
Preview