ยังมีใครที่เล่นรถเก่าอย่าง CB400 โดยที่ไม่คิดจะมองรถใหม่ๆ ในปัจจุบันบ้างครับ

กระทู้สนทนา
สวัสดีน้าๆ ทุกคนครับ ผมชอบ CB400 มานานแล้ว ชอบความคลาสสิคของเจ้าซุปเปอร์โฟร์ โดยเฉพาะเสียงอันหวานๆ กับรูปร่างที่คลาสสิค

ผมคุยกับหลายๆ คน เขาก็ถามว่า ทำไมไม่เอารถในปัจจุบันไปเลย รถ bigbike  ใหม่ๆก็มีหลายค่าย ก็บอกก่อนนะครับ ผมกำลังหา CB400 tec3 ปี 06 ซึ่งราคาก็เกือบๆ 2 แสน ทะเบียนแท้ ต่อภาษีโอนเล่มได้นะครับ ส่วนตัวใช้รถก็อยากทำให้ถูกต้องตามกฎหมาย ขับไปไหนมาไหนสบายใจ

เลยอยากมาแลกเปลี่ยนครับ ว่ามีใครยังชอบความคลาสสิคนี้อยู่บ้าง ยังขับรถรุ่นนี้อยู่ เหตุผลเพราะอะไรครับ ถึงไม่ข้ามไปขับรุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ผมพร้อมแล้วละครับ รอคอยมา 8 ปี จากที่มองๆ ตัวปี 93 ไว้ เก็บตังมาเรื่อยๆ จนงบพอจะหาตัว tec3 ปี06 ได้ซักคัน

ปล.ท่านใดจะขายบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่