สอบถามการเดินทางไปเกาะลันตาคะ

พอดีดิฉันกับแฟน อมยิ้ม02 จะไปเกาะลันตาช่วงคืนวันที่ 4 ถึงวันที่ 7 ธันวาคม 2558 นี้คะ
อยากจะสอบถามว่าการเดินทางไปเกาะลันตาคะ ว่าจะเดินทางไปยังไงได้บ้างคะ
อาจจะไปทางรถกลับทางเครื่องบินก็ได้ หรือจะเดินทางแบบไหนก็ได้คะ อยาก Save ค่าใช้จ่ายด้วยคะ
รบกวนผู้รู้หรือผู้ใดที่เคยไปเกาะลันตาแบบเดินทางเอง แนะนำให้ด้วยนะคะ  

ขอบคุณมากๆ คะ
พาพันขอบคุณ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอนผมไป คือนั่งรถจาก บขส เมืองกระบี่ไปยังเกาะลันตาเลยครับ ไม่แน่ใจว่ามีรอบไหนบ้าง แล้วก็ ราคาเท่าไหร่ แต่ถ้าผมจำไม่ผิดราคาน่าจะประมาณไม่เกิน 200 บาทครับ หรือ อาจจะ บวก ลบ นิดหน่อย

แนะนำก็คือตอนกลางคืนนั่งรถจากสายใต้ไปลง บขส กระบี่ แล้วก็ซื้อตั๋วที่นั่นไปเกาะลันตาเลยครับ ผมว่าประหยัดดีครับถ้าไม่นั่งเครื่อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่