อยากทราบข้อเสียของอาชีพครู มีอะไรบ้าง?

ข้อชี้แจงก่อนนะคะเราไม่ได้มีเจตตาไม่ดีหรืออะไร เราแค่อยากทราบปัญหาหรือข้อเสียของอาชีพนี้ ประกอบการตัดสินใจในการเรียนต่อเฉยๆค่ะ
คือแม่เราชอบบอกว่าเป็นครูมันดีอย่างนั้นอย่างนี้  เป็นอาชีพสบาย เงินเดือนขึ้นเร็ว มั่นคง(ในที่นี้หมายถึงครูบรรจุข้าราชกาลนะคะ) เราเลยอยากทราบว่าอาชีพครูนี่มันไม่มีข้อเสียเลยหรอคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่