ใครเคยทำร้อยไหมบ้างคะ แบบไหนดีที่สุดและปลอดภัยที่สุด

สวัสดีค่ะ

สนใจอยากทำร้อยไหม เพื่อให้หน้าเรียวกระชับ (เคยทั้งฉีดเมโสและโบท็อกมาแล้วแต่รู้สึกว่ายังไม่พอใจเท่าไหร่)
แต่ตอนนี้ตามคลินิกมีร้อยไหมหลายแบบมาก
และราคาก็แตกต่างกันออกไป
เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ทำร้อยไหมโดยตรงว่าแบบไหนที่ดีที่สุด ปลอดภัยที่สุด
และมีผลข้างเคียงอะไรบ้างคะ จะได้ลองพิจารณาว่าควรทำดีไหม
แอบกลัว TwT
หรือถ้าใครมีที่ไหนแนะนำก็หลังไมค์มาได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
เราว่าทำ ulthera ดีกว่าค่ะ ไม่แนะนำให้ทำร้อยไหม เราไปทำที่ Memory Clinic เลย BTS พระโขนงไปนิดเดียว โครงการ W District สังเกต Starbucks หาไม่ยาก อยากเห็นรีวิว ทักมาส่วนตัวได้เลยค่ะ
ความคิดเห็นที่ 15
เลือกที่ตัวคุณหมอเป็นหลักค่ะ คุณหมอโน๊ตมีชื่อด้านนี้มาก (เคยมีบทความเขียนด้วยลองหาอ่านดู) ถามว่าจริง ๆ อันตรายหรือไม่ ขึ้นอยู่กับที่มาของเส้นไหม ถ้าปลอดภัยร้อยเปอร์เซนต์ ผลข้างเคียงก็ไม่มีหรอกค่ะ เราทำมาจะ2ปีแล้ว ไม่มีฉีดเพิ่มแล้วค่ะ เอาอยู่จริง ๆ แล้วก็ผ่านเครื่องตรวจจับโลหะอะไรปกติอะ ไหมมันเส้นเล็กมากกค่ะคุณ ยกเว้นเสียแต่ว่าเจอไหมปลอมมา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่