อยากเข้าอนิเมชั่น,ออกแบบตัวการ์ตูนและคณะเกี่ยวกับกราฟฟิก แต่...

คือว่าหนูอยู่ม.4นะคะเลยต้องหาอาชืพที่อยากทำ ที่เรียนต่อ คณะที่ต้องเรียน
สาขาที่เราจะเรียนในอาชีพนั้นนะคะคือหนูชอบวาดภาพนะคะ
แต่ก็วาดไม่ค่อยสวยมากนักคะ
อยากเข้าเรียนที่เกี่ยวกับการวาดการ์ตูนนะคะ
และอยากเรียนคณะที่เกี่ยวกับกราฟฟิก,animation อะไรประมานนี้นะคะ
เลยไม่รู้ว่าจะไปเรียนที่ไหน คณะไหน สาขาอะไร
และต้องเก่งวิชาอะไรบ้างจะได้ขยันเรียนวิชานั้นให้มากกว่าวิชาอื่น
เพราะว่าหนูเรียนไม่ค่อยเก่งอะคะก็เลยต้องหาไว้คะ😀😀😀😀😀😀

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่