ตู้เย็น HITACHI รุ่น R-V400PZ พึ่งซื้อมาด้านข้างร้อนกันป่าวค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราพึ่งซื้อตู้เย็น HITACHI รุ่น R-V400PZ มาอ่ะ
1.เราจะถามคนที่ใช้ยี่ห้อนี้หรือรุ่นนี้ว่าตู้เย็นด้านข้างร้อนกันป่าวคือของเรารู้สึกว่ามันร้อนมากอ่ะ
2.ตู้เย็นที่เราซื้อมีสองประตูคือเปิดบนกับล่าง ชั้นบนเป็นช่องฟรีซเราจะถามว่ารุ่นนี้มันไม่มีไฟหรอ แล้วทำไมเค้าไม่ติดไฟที่ช่องฟรีซอ่ะ
3.ตู้เย็นขณะมันทำงานมีเสียงดังค่ะ คือมันผิดปกติป่าวค่ะหรือเด่วมันจะเงียบไปเอง
รบกวนผู้ที่ใช้งานมาช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุนค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่