แม่ๆคนไหน หัวนมบอด/สั้น/เล็ก บ้างคะ เชิญทางนี้หน่อยค่ะ

เราเองเป็นคนหัวนมเล็กสั้นค่ะ ตอนนี้ท้องจะแปดเดือนแล้ว
เลยกังวลกลัวเกิดลูกแล้วลูกดูดนมไม่ได้ แม่คนไหนที่หัวนมบอดสั้นแล้วผ่าคลอด ช่วยแชร์หน่อยค่ะ ว่าให้นมลูกได้ไหม น้ำนมไหลดีรึป่าว  ลูกดูดเข้าเต้าได้รึป่าว กี่วันหลังผ่าถึงฝึกลูกให้ดูดนมได้ช่วยแชร์ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ กลุ้มใจจริงๆ ตอนนี้ จขกท หานิปเปล็ดกับที่ครอบหัวนมมาใส่ช่วยให้หัวนมใหญ่นูนขึ้นแล้ว แต่หัวนมมันก็ไม่ได้โผล่ออกมาและคงที่ง่ายๆ พอเอาออกสักพักหัวนมก็เล็กเหมือนเดิม อีกอย่างหลังผ่าคลอด ช่วงพักฟื้นที่รพ.เค้าก็ให้เราโนบราด้วยใช่ไหมคะ เราจะมีวีธียังไงดีคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่