ไปดูท่าเรือกับเมืองทองมา บรรยากาศสุดยอด

กระทู้คำถาม
ผมเป็นแฟนบอลคนหนึ่งที่ตระเวนดูทั่วกรุงเทพโดยเฉพาะคู่บิ๊กแมทย์ ผมไปดูมาก็หลายสนามนะครับ แต่ผมประทับใจสนามแพทสเตเดี้ยมมาก ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองที่ผมมาที่นี่ก่อนหน้านี้ที่มาคือท่าเรือพอบางกอกกลาส   คือแฟนบอลที่แพทเนี่ยมีอารมณ์ร่วมตลอดทุกเวลา เลาท่าเรือได้บอลก็กระตุ้นนักบอลกันตลอด มันได้ฟีลลิ่งความผูกพันกับทีมจริงๆ ต่างจากสนามอื่นที่ไปดูแฟนบอลจะไม่อารมร่วมขนาดนี้ อีกทั้งสนามเปนสนามฟุตบอลจริงๆไม่มีลู่วิ่งทำให้แฟนบอลกดดันนักเตะทีมเบือนได้แบบสุดๆผมรู้สึกสนุกมาก ติดใจบรรยากาศแพทสเตเดี้ยม เข้าใจแล้วครับคำว่านรกสำหรับทีมเยือน หลังจบเกมส์ มาดามแป้งเดินขอบคุนแฟนบอลทั่วสนามเดินโบกไม้โบกมือ (คล้ายๆกับผู้ลงสมัครสส.555) แฟนบอลท่าเรือตะโกนร้องเพลงของสโมสรท่าเรือพร้อมกันอย่างดัง ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนรู้สึกขนลุกเลยครับ เกมส์นี้ฝนตกตลอดทั้งเกมส์นะครับแต่แฟนบอลก็ไม่หนีไปไหน แฟนบอลท่าเรือพวกคุณสุดยอดจริงๆ  ต่อไปผมจะเลือกมาที่นี่ก่อนเปนทางเลือกแรกเลยครับ ใครที่ไม่เคยไปดูที่สนามนี้ต้องลองไปดูกันนะครับ ว่ามันสุดยอดจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่