ฉันพึ่งย้ายมาจากกรุงเทพ เลยมีปัญหากับเพื่อนอ่ะค่ะ :( ขอกำลังใจได้ไมค่ะเป็นคนคิดมาก

หนูพึ่งย้ายมาจากกรุงเทพค่ะ ตอนนี้หนูเรียนอยู่ต่างจังหวัดม.5 แล้วก็ได้สนิทกับเพื่อนกระเทย1แล้วผู้หญิงคนนึง คบกันได้ไม่นานหนูก็เริ่มรู้สึกอยากออกห่างเขา เพราะหนูคิดว่าหนูไม่ค่อยโอเครกับเขา ความรู้สึกหนูเขาไม่ดูค่อยจริงใจเลย เขาชอบนินทาเพื่อนลับหลังต่อหน้าก็อีกอย่าง เขายืมตังค์หนู บอกออกให้ก่อนก็ไม่เคยคืน แล้วเขาชอบด่าถึงพ่อแม่ หนูไม่ชอบเลยค่ะ หนูไม่เคยเจอเพื่อนแบบนี้เขาชอบกดดัน บางทีหนูก็แอบไปไหนคนเดียวนะค่ะ ไปนั่งกินข้าวคนเดียวบ้างรู้สึกสบายใจกว่าไม่อึดอัด จนวันนี้หนูเริ่มออกห่างเขา เขาก็ไม่คุยด้วยหนูอีกต่างคนต่างไม่คุย แล้ววันนี้เลิกเรียนหนูกำลังจะกลับบ้านเขาเลยตะคอกด่าหนูว่า E แรดเอ้ยย! หนูรู้สึกคิดมากนะค่ะทำไมต้องมาด่ากันแบบนี้ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย.. หนูพยายามฟังหูซ้ายทะลุหูขวา ไม่สนใจ ช่างเหอะ หนูปรับตัวให้เป็นแบบเขาไม่ได้ยริงๆ เคยพบเจอแต่สังคมดีๆเพื่อนดีๆ ไม่เคยเจอเพื่อนแบบนี้ เศร้าค่ะ ท้อ ไม่อยากไปโรงเรียนเลย แต่ก็จะพยายามค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่