ชนพื้นเมืองแท้ๆ ดั้งเดิมของบราซิล ดูหน้าตา รูปร่างแล้วคล้ายๆคนทางมองโกลอยด์มากกว่า แต่ทำไม นักฟุตบอลบราซิล ถึงออกทางคนดำ

ชนพื้นเมืองแท้ๆ ดั้งเดิมของบราซิล ดูหน้าตา รูปร่างแล้วคล้ายๆคนทางมองโกลอยด์มากกว่า แต่ทำไม นักฟุตบอลบราซิล ถึงออกทางคนผิวดำ คนผิวขาว หรือหลักๆ ก็จะเป็นลูกผสม คนดำและคนขาว มากกว่าครับ คนพื้นเมืองของบราซิลมีโอกาส ได้เป็นนักฟุตบอลบ้างมั้ย หรือได้เป็นคนดังของบราซิลบ้างมั้ยครับ คนบราซิลส่วนมากในปัจจุบัน นี่อพยพมาจากยุโรป กับแอฟริกาเหรอครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

หน้าตาชนพื้นเมืองแท้ๆ ดั้งเดิมของบราซิล จะหน้าตาคล้าย คนไทย และคนใน เอเชีย อาคเนย์ ที่เป็น มองโกลอยด์ ผมตรงๆ

แต่นักเตะทีมชาติบราซิล หน้าตา ไม่ออกไปทางคนผิวดำ นิกรอยด์ ก็คนขาว คอร์เคซอยด์ ไม่ก็ผสมข้ามสายพันธุ์ ไปเลย (มีเนย์มาร์ที่หน้าตาคล้ายคนมองโกลอยด์ย่าน อาเซี่ยนของเรา แต่จริงๆ แม่เป็นฝรั่ง พ่อเป็นคนผิวดำ) ส่วนมาก ผมหยิก

ปล บราซิล มีปัญหา ต้องสู้รบแย่งดินแดนกับชนพื้นเมืองเหมือน อเมริกา มั้ยครับ ขอบคุณครับ อมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่