ได้ยินมาว่าสีน้ำแพงๆพวกเกรด artist เขาไม่บีบทิ้งไว้ในถาดสีเยอะๆเหรอครับ

อยากทราบว่าจริงไหม ตอนนึ้ผมใช้ winsor เกรดนักเรียนอยู่ปกติก็บีบใส่จนเต็มช่องที่ไว้ให้ใส่สีเลย แล้วเก็บไว้ใช้ได้เรื่อยๆ
แต่ได้ยินคนพูดว่าพวกสีน้ำแพงๆเขาบีบมาใช้ทีละนิด อยากทราบว่าจริงไหมครับ หรือ เป็นแค่ลักษณะการใช้งานที่แตกต่างกัน
ถ้าจริงแล้วมีสาเหตุอะไรทำให้ต้องใช้ทีละนิดเหรอครับ หรือว่าจริงๆแล้วไม่ว่าเกรดไหนก็ไม่ควรบีบไว้เยอะๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่