[SR] >>เพิ่มวอลลุ่มผมทำเองได้ง่ายๆ<< ด้วย โรลม้วนลอนไฟฟ้า Createion จากญี่ปุ่น

ขอบอกปัญหาก่อนนะคะ ก่อนหน้านี้ มีปัญหามาก คือเป็นคนชอบม้วนผม ไว้ผมยาว ใช้ทั้งแบบม้วนไอน้ำ แบบม้วนอัตโนมัติ ม้วนโรล ม้วนแกน
ม้วนออกมาก้อสวยดี พอออกจากบ้าน ลอนคลาย ผมตรงเหมือนเดิม ไม่เป๊ะอ่ะ ขนาด ฉีดสเปรย์อัดแข็งก้อไม่อยู่ เลยไปดัดดิจิตอลมา เผื่อว่าจะได้ม้วนง่ายขึ้น
แต่ก้อไม่ดีขึ้นค่ะ สุดท้ายผมเสีย ตัดสินใจตัดผมสั้น ทีนี้ ทั้งลีบ ทั้งเป็ด เลยหาตัวช่วยค่ะ และไปเจอะอันนี้มาชอบ เลยลองดู
ตอนนี้เห่อค่ะ เห่อมาก อยากอวด เอ๊ะ ไม่ใช่สิ อยากแชร์ค่ะ 555
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าแกนร้อน สีชมพูฟรุ้งฟริ้ง ที่เพิ่งออกใหม่ และ เพิ่งเปิดตัวในบ้านเรา
ยี่ห้อ Createion ถ้าใครเคยไปญี่ปุ่นหรือเป็น Japan Lover ละก้อ คงต้องรู้จักแบรนด์นี้กันมาบ้าง เพราะ แบรนด์นี้ดังมากในญี่ปุ่น

Create Ion Roll Brush Iron
ลองมาแล้วบอกเลยว่าใช่ ใช้ง่าย จับได้ไม่ร้อนมือ ที่สำคัญเป๊ะแบบไม่ต้องฉีดสเปรย์ใดๆ สบัดๆ ออกมาสวยได้เลยอ่ะ ตรงใจมาก

::::::::::::: มาดู HOW TO กันค่ะ :::::::::::::
เตรียม

1. เสียบปลั๊ก เปิดสวิสต์  แล้วแบ่งผม เป็น 3 ส่วนค่ะ ใช้กิ๊บเหน็บผมไว้ ประมาณนี้เลย

2. ม้วนผมส่วนล่าง แบ่งเป็นช่อๆ โดยม้วนยกโคนขึ้นนะคะ แต่ไม่ต้องม้วนถึงโคน นับ 1-5 ปล่อยผมลงมาค่ะ เสร็จแล้วก้อทำช่อต่อไป ทั้งสองฝั่ง ซ้าย-ขวา เหมือนกัน

3. ปล่อยผมส่วนที่ 2 (ส่วนกลาง) ลงมาค่ะ จะเห็นได้ว่า แบนเชียว 555

4. ม้วนผมส่วนที่ 2 เหมือนข้อ 2 ค่ะ

และม้วนอีกฝั่ง ทำเหมือนกันค่ะ

#วอลลุ่ม #ความพอง #ความดีงาม เริ่มมาค่ะ เย้ ^^

5. ปล่อยผมด้านบนลงมา ทำเหมือน ข้อ 2 และ 4 ค่ะ แต่เพิ่มเติมที่ ต้องม้วน ยกโคนผมด้านหลังด้วย เพราะ ผมด้านหลังจะได้ยิ้มๆ  นะคะ แบบนี้

เสร็จแล้วววววววว มาดูผลลัพธ์กัน

จะเห็นได้ว่า ไม่มีขั้นตอนในการฉีดสเปรย์ใดๆ ไม่มีการกันความร้อนด้วย เพราะที่ม้วนผม  ที่ใช้เค้าว่าไม่ทำให้ผมเสีย แถมล๊อคความชุ่มชื่นให้ผมอีกต่างหาก ดังนั้นเราไม่กลัวค่ะ กลัวไม่สวยอย่างเดียวพอ ยิ้ม

ส่วนถ้าใครอยากจะเพิ่ม Detail ให้กับผม หรือเบื่อๆแล้วก้อลองหาที่คาดผมหรือกิ๊บ มาเพิ่มเติมได้นะคะ แบบนี้

ส่วนใครที่สนใจ Create Ion Roll Brush Iron คลิกเข้าไปดูที่ www.createionthailand.com หรือ https://www.facebook.com/createionthailand

สายหมุน 360องศา ไม่ต้องบิดไปมา มีเมจิกเทปในตัว สำหรับเก็บสายด้วย แถมกิ๊บให้ด้วย สิ่งเล็กๆน้อยๆที่เค้าใส่ใจค่ะ

กิเลสมาใช่ม้า 55555 ถ้าใครชอบทำผมเอง หรือ คิดอยากจะลอง แนะนำให้ใช้นะคะ ไม่หลอก ไม่โม้ ไม่ม้า นะจ๊ะ ^^
ชื่อสินค้า:   เครื่องม้วนผมไฟฟ้าแกนร้อน
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่