เปิดบัญชีธนาคารสำหรับต่างชาติ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
พอดีเรามีเรื่องรบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับการเปิดบัญชีธนาคารสำหรับชาวต่างชาติ เรากับสามีกำลังจะเดินทางกลับไปเยี่ยมบ้านที่เมืองไทยและถือโอกาสกลับไปพักผ่อนเป็นเวลาสองเดือน และสามีเราจะเดินทางไปด้วยวีซ่าท่องเที่ยว โดยสามีเราคิดว่าคงจะดีถ้าจะเปิดบัญชีธนาคารแล้วฝากเงินไว้ใช้จ่ายเวลาอยู่ที่เมืองไทยและเวลาเดินทางกลับก็สามารถเก็บเงินไว้ในบัญชีไว้ใช้ในคราวถัดไปได้ไม่ต้องแบกกลับไปกลับมา เพื่อนๆพอจะทราบธนาคารอะไรและสาขาไหนในกรุงเทพมั๊ยคะที่ให้เปิดบัญชีแบบไม่ต้องใช้ work permit เพราะสามีแค่ไปเที่ยวไม่ได้ไปทำงานเลยไม่มีเอกสารอันนี้ค่ะ ขอชื่อธนาคารและชื่อสาขาใน
กรุงเทพที่ให้เปิดบัญชีสำหรับต่างชาติได้ง่ายๆโดยไม่มีเอกสารยุ่งยากทีนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่