กลุ้มใจมาก! กำลังจะจดทะเบียนสมรสที่ AUS กับชาวออสเตรเลีย ภายใน 3 เดือนนี้ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ ใครพอทราบบ้างค

1. แฟนไปถามที่สำนักงานที่จะไปจดทะเบียนสมรสที่ออสเตรเลีย เมืองเล็กๆ Forbes  NSW มาแล้วค่ะว่า ใช้แค่ 1. Passport  2. ใบสูจิบัตร  เท่านั้นเองค่ะ ก็เลยงงๆ ว่าอ่านในเน็ตมา ต้องใช้ใบรับรองโสด อายุไม่เกิน 3 เดือนเมื่อจะ หรือเปล่า เพราะได้แปลและรับรองมาแล้วค่ะ ก็ไม่ทราบว่าต้องใช้สำเนาหรือต้นฉบับ กี่ชุดคะ ดิฉันได้วีซ่าเที่ยว มา 3 เดือน และขอใบโสด ลงวันที่ 18 ส.ค 58 และจะไปต้น ต.ค 58 นี้ค่ะ จะทันไหมคะ?
2. กลุ้มใ่จเรื่องวีซ่ามาก (ดิฉันจะต้องทำวีซ่าอะไรต่อคะ) เมื่อสถานฑูตแจ้งว่าจะให้วีซ่าเที่ยว 3 เดือนและจะให้ไปตลอดของการขอวีซ่าเที่ยวครั้งต่อๆ ไปด้วยค่ะ (แฟนสปอนเซอร์ให้ ) ครั้งนี้จะไปเป็นครั้งที่ 2 หลังจากกลับมาเมื่อ 26 พ.ย 57…ดิฉันคบแฟนมา 2 ปี 3 เดือน ดิฉันไม่เคยจดทะเบียนสมรสกับใครมาก่อน  แต่แฟนเคยมีภรรยาไม่ได้จดทะเบียนมีลูกชายด้วยกัน 2 คน ทั้ง 2 คน อายุเกิน 20 ปีแล้ว … จะยากไหมถ้าดิฉันต้องการไปอยู่ออสเตรเลียด้วยกันกับแฟน

( ช่วยตอบด้วยนะคะ ) ขอบคุณมากๆ นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่