ห้องน้ำก่ออิฐกับใส่วงกบประตูแล้วอยากทุบเปลี่ยนตำแหน่งประตูครับ

อยากขอคำปรึกษาครับ กำลังสร้างบ้านอยู่ครับ
ในส่วนของห้องน้ำ มีอยู่ห้องนึง ก่ออิฐมอญเสร็จแล้ว
แต่ยังไม่ได้ฉาบ รวมทั้งใส่วงกบ ที่เป็นพวก
คล้ายๆpvc ไว้แล้วรวมทั้งวางพวกท่อไว้แล้ว (เห็นพวกท่อ
โผล่จากผนังและที่พื้น)
ถ้าอยากย้ายตำแหน่งประตูห้องน้ำใหม่ ประมาณว่า
ก่อปิดช่องประตูเดิม รื้อวงกบออก และทุบผนังเปิดช่องใหม่สำหรับ
เป็นประตู จะยุ่งยากมากไหมครับ ห้องขนาด 1.5x1.8ม.
และ น่าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
คืออยากหาข้อมูลคร่าวๆ ไว้คุยกับผรม.ครับ กลัวเขาจะบ่ายเบี่ยง
ไม่อยากรื้อ  หรือเรียกค่ารื้อทำใหม่แพงเกินเหตุ แต่ถ้าดูแล้วสุดวิสัยจริง
ก็ต้องปล่อยเลยไปครับ
พอดีประตูห้องน้ำ อยู่ใกล้ตำแหน่งโต๊ะทานข้าวมาก
ดูแล้วไม่โอเคอย่างแรง  เลยอยากปรับแก้ครับ เป็นบ้านญาติ
พึ่งมีโอกาสเข้ามาดูที่หน้างานนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่