Cityscape : United States of America : 4 เมืองใหญ่ในอเมริกา

สวัสดีครับ
นี่เป็นกระทู้แรกในพันทิปของผม ผมขอโพสรูปที่ผมไปเที่ยวสหรัฐอเมริกามานะครับ
ผมพูดไม่ค่อยเก่ง งั้นให้ชมภาพเลยแล้วกันนะครับ

............................................................................................

New York, New York

เริ่มด้วยเมืองแรกที่เวลาคนนึกถึงประเทศนี้ต้องนึกถึงเมืองนี้ครับ
เป็นเมืองที่มีประชากรมากที่สุดในสหรัฐ และเป็นเมืองที่รวมตึกที่โด่งดังมากมายของโลก

Midtown Manhattan ถ่ายพาโนราม่าจาก Rockefeller Center ครับ

Downtown Manhattan กับ Brooklyn Bridge จากฝั่ง Brooklyn ครับ

Midtown Manhattan กับ Queensboro Bridge จาก Queens ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่