ต่อสาย HDMI จาก PC ไปยัง TV ภาพกระพริบ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
ผมต่อสาย HDMI จาก PC ไปยัง TV แล้วจอที่TV มันกระพริบ ติดๆดับๆ ครับ  แต่จอมอนิเตอร์ ที่ใช้สาย VGA ต่อก็ปกติดีครับ
ผทลองถอดสาย HDMI ออกแล้วไปต่อกับ notebook จอที่ TV ก็ติดตามปกติ อยากรู้ว่าต้องไป set อะไรใน PC รึป่าว หรือใน โปรแกรมของ การ์ดจอ ผมใช้การ์ดจอ HIS 6670 1GB ครับ อีกอย่างผมใช้วิน 8.1 แต่เข้าไปดูใน spec ของการ์ดจอ ไม่เห็นมันรองรับ วิน8.1 ครับ หรือเป็นเพราะวินโดวรึป่าวครับ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่