ช่วยเลือกกล้องฟิลม์ระหว่างสองแบบนี้หน่อยครับ

ระหว่าง กล้องฟิลม์ SLR ทั่วๆไป Canon AE-1, Nikon FM2, Pentax K-1000, Olympus OM-1
กับ กล้องฟิลม์ที่เอาเลนส์AF ของDSLR มาใส่ได้ครับ พวก EOS 5, EOS 1n, EOS 1v  
ส่วนตัวใช้ Canon ฟรูเฟรมอยู่ครับ เลนส์17-40, 85 f1.8, 50 f1.4 ครับ

คือผมไม่รู้ว่า เลนส์มือหมุนกับเลนส์ AF แบบไหนดีกว่า
เคยใช้ Olympus Trip 35 แต่ไม่ค่อยชอบครับ ไม่สนุก อยากได้แบบปรับค่าได้ ยิ้ม
ควรจะซื้อตัวไหนมาใช้ดีครับ  ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่